Zoom Logo

Changamoto za Mahusiano katika Familia na Jamii: Janga la COVID-19 - Shared screen with speaker view
Asha nyanganyi
33:36
Nzuri sana Sia. Karibuni nyote. feel free to send your questions here..
Hussein Juma
36:28
Dr Minja, can you please share with me this graph email? unclekaso@gmail.com
Chambi Chachage
38:20
Hussein Juma, hiyo grafu hii hapa: https://twitter.com/frankminja/status/1259074189132210177/photo/1
Hussein Juma
38:52
Ahsante sna kaka Chambi
Raymond Mgeni
49:09
I am following the meeting
Godfrey Shirima
49:23
I would like to add on Sweden vs Tanzania comparison since naishi Malmรถ, Sweden. Pamoja na ubora wa mfumo wa afya hapa bado wako makini sana kufika hospitali hivyo basi wanahudumia watu kwa kutumia mifumo ya mawasiliano zaidi tofauti na nyumbani Tanzania. Bado tupo kwenye hili janga hivyo kila nchi tutaihukumu vizuri baada ya janga hili.
Hussein Juma
55:22
Masahihisho kidogo kwa Dr. Balewa. Kwa sasa tuna Educational Psychologists Tanzani, ingawa tu hakujawa na field independent. Tayari kozi zinafundishwa chuo kikuu cha Dodoma na Chuo kikuu cha Dar Es Salaam.
Sadiki Kalula
56:44
I know some few Educational Psychologists in Tanzania too
Hussein Juma
57:08
Thanks Sadiki
Anna Janice
01:00:47
With most schools moving to virtual platforms, social distancing etc. how has this impacted your role?
Doris Avati
01:01:56
Kwa sasa Tz hata special needs teachers hakuna wa kutosha na pia developmental learning bado haifahamiki. Pia mfumo hauko clear, kuna shule mchanganyiko na nyingine za kitengo for special needs only.
Hussein Juma
01:05:00
Doris, Special needs teachers are there, lots of them. The challenge is that, they are merely at home unemployed. Achilia mbali vyuo vingine, chuo kikuu ha Dodoma peke yake kina graduates zaidi ya 5,000 wa special needs wasio na kazi.Suala la inclusivity kwenye elimu kwa kweli ni changamoto. Hata hivyo, bado kisaikolojia pia ipo recommended kuwa, wanafunzi wenye uhitaji maalumu wawe integrated ili kuwafanya wajiskie kuwa wanapendwa. Ila tu huduma zao zinapaswa kuwa mainstreamed.
Doris Avati
01:07:11
Hussein, good to know kuhusu hao 5,000 graduates maana huko mashuleni hakuna.
Juma Kwame
01:15:28
Asante Dr. Mlelwa nimepata elimu nzuri
Agnetta Kamugisha
01:18:36
Ahsante Dr. Mlelwa๐Ÿ™It's true about "learning memory". While teaching math to my 8 year old son, he said "Mom, how can i learn what you are teaching me if you are yelling at me?"It was a lesson i used with my supervisor at work. And it worked๐Ÿ˜Š!
Sharon Abu
01:22:12
thank you Dr, very helpful
Juma Kwame
01:29:11
Asante Dr. Lema
Hussein Juma
01:29:51
Excellent Dr. LEMA
Isaac Lema
01:30:11
Asante Juma
Sharon Abu
01:31:39
Dr Lusajo thanks a lot
Isaac Lema
01:34:44
Hakuna takwimu rasmi za kuonyesha ni familia ngapi zimeathirika ila kutokana na uhitaji wa huduma za kisaikolojia ni Mwanga kuonyesha hali ikoje hasa nikiangalia hili kabla ya kuja kwa mabadiliko haya.
Godfrey Shirima
01:35:53
@Dr Lusajo: ni wakati/umri gani ndio sahihi wa kuwapatia watoto wetu access to technology? mfano simu, laptop, video games etc.
Hussein Juma
01:36:38
Lema, kama alivyosema Minja, takwimu kama hizo Tanzania ni changamoto sana. Ni changmoto kwa sababu, bado kuna denial kwa umma. Hivyo mpaka sasa Tanzania bado inaamini kuwa kuweka wazi takwimu kama hizo ni kusababisha mtafaruku na 'kutishana'. Kwa hiyo ni changamoto sana
Primus Mtenga
01:37:52
mwongeaji sasa hivi ni nani, yuko wapi? nilikuwa nimechepuka kidogo (multi tasking)
Sadiki Kalula
01:39:46
Asante Dr. Lusajo hapo kwenye mapigo
Florida Muro
01:39:58
Nashukuru sana kwa mjadala mzuri na nimeelimika kwa kweli @ Dr Mlawa, Dr Lema & now Dr Lusajo
Philemon Materu
01:40:15
Dr Kajula Je mzazi akiwa mkali kwa mwanae kuna madhara gani kisaikolojia?
Jackson Mwanyika
01:40:36
Sasa kuna wale watoto wanao rudia rudia kosa moja unawafanyaje?
mlaluko rajabu
01:41:01
nimefurahi kuwa sehemu ya majadiliano haya
Khadija Omar
01:41:36
Nimefaidika sana na huu mjadala. Asanteni
Vianney Bruno
01:43:45
Madaktari mmebobea sana na tunafaidi sana elimu yenu hii. Muhimu sana. Asanteni..
Kebby Kitia
01:43:50
Dr Lusajo naomba unifafanulie kwanini watoto wa familia Moja wanakua na tabia tofauti mno?
Hussein Juma
01:44:20
Mama Lusajo umenigusa sana kwenye malezi, hasa kwenye kupokea maelekezo bila kuhoji
Raymond Mgeni
01:44:30
Asante sana Dr. Lusajo kwa mjadala huu aiseee. Mafunzo na malezi kwa mtoto ambali na fimbo nimeielewa sana!...
Sharon Abu
01:45:09
Dr Lusajo, youโ€™re amazing. all fantastic comments, brought all of us to reality.
Primus Mtenga
01:45:41
Dr. Lusajo Excellent presentation. THANKS
Juma Kwame
01:47:08
Asante Dr. Lusajo kwa elimu nzuri sana
Agnetta Kamugisha
01:50:50
HAPPY MOTHER'S DAYโค๐Ÿ’œPlease honor your MOTHERS and ALL who perform the role of a Mother by DONATING TO DHIBITI COVID-19 Tanzania Campaign๐Ÿ’œ๐Ÿ’œ๐Ÿ’œ๐Ÿ’œ๐Ÿ’œ๐Ÿ’œโค๐Ÿ™๐Ÿ™
Oliva Kavishe
01:51:02
https://www.gofundme.com/f/dhibiti-mlipuko-covid19-tanzania
Philemon Materu
01:51:41
Hongereni sana kwa kazi nzuri mnayoifanya.
Agnetta Kamugisha
01:52:40
Ahsante Da Oliva๐Ÿ™
Zawadi Sakapalla-Ukondwa
01:52:43
Agnetta Kamugisha; mkazi wa North Carolina; Ph. 919-724-2291Tina Lasway ; mkazi wa Texas and DIACOTA Rep.; Ph. 919-309-6994Nabila Ghassany; mkazi wa Georgia; Ph 404-988-2178Nassaro Basalama; mkazi wa North Carolina; Ph 919-519-1624Zawadi Sakapalla-Ukondwa mkazi wa Maryland; Ph 301-379-2342
Sia Ukwai
01:52:47
hongereni sana for fundraising ๐Ÿ‘๐Ÿฝ๐Ÿ‘๐Ÿฝ
Oliva Kavishe
01:53:22
Please donate, share far and wide!!!
Hussein Juma
01:54:26
Swli langu kwa Dr. Lusajo naomba kuuliza hasa kwenye hatua ya kujifunza bila kipingo. Je, unadhani kuwa njia hii inafanya kazi kwa kila mtoto? Na je, changamoto zake ni zipi?
Sadiki Kalula
01:56:55
I am off kidogo mida ya kufuturu
Lisbeth Mhando
01:57:23
mlipuko huu wa covid-19 umeleta mabadiliko makubwa kwenye Maisha ya kila siku hivyo umechangia vikubwa kubadilika kwa mawasiliano baina ya watu, mitazamo/fikra na tabia za watu.
Juma Kwame
01:57:35
is Education technology safe?
Hussein Juma
01:57:56
Hayo yote anayoyasema Dr. Balewa, tunao kabisa watu ambao wamefanya Bachelor of Educational Psychology, na baadhi ya watu ambao personally nawajua sasa wanafanya masters in Educational Psychology. Samahani lakini kwa kuendelea kusahihisha. Au labda kama kuna mambo zaidi ya hapo, Dr. atuambie
Kanaeli Uriyo
01:58:30
Asante sana Dr. Lusajo kwa somo la malezi bila kutumia fimbo natamani kila mzazi angepata hii elimu
Cleopa Mushi
01:59:16
Tanzania hakuna registration procedures za professions kadhaa isipokuwa kwa medical field na sharia tu. Zingine zote, iwe ni elimu, psychology, nutrition, dietetics, n.k. hakuna registration boards kama zilivyo nchi za Ulaya au Marekani. Dhana ni kwamba wanakuwa qualified just by getting their first degree. That is how it works in Tanzania. So, yes, educational psychology programmes zipo, UDSM walianza hiyo programme miaka kadhaa tu iliyopita.
Lightness Mariki
02:03:23
Hongereni sana kwa hii program na Maono yenu !Nimejifunza kitu kikubwa sana!
Doris Avati
02:04:05
swali kwa Dr. (Dada) Lusajo: Una ushauri gani kwa familia kuhusu how to deal with Grief process as it relates to covid19? Pia how to communicate na familia kuhusu maswala ya kuandika Will, kutokuweza kuwa pamoja wakati mgonjwa anaugua, kwenye mazishi etc.
Primus Mtenga
02:05:21
Naomba nielimishwe. Hapa USA mlipuko wa COVID 19 ulikuwa na gradient kubwa sana (exponential growth). Africa naona growth iko kwenye low gradient. This is so despite we are really crowded (dala dala, domicile close like Manzese etc). What can be the plausible explanation? I know testing is low yes, but mortality need no testing.
Agnetta Kamugisha
02:05:27
Na mzazi kumpiga mzazi mwenza๐Ÿ˜ก
Juma Kwame
02:06:14
What are the best ways to release stress and boredom to children during this time of covid19?
Primus Mtenga
02:11:36
Dr. Lema great point. We trully creativity by yelling at them kids. Unatakiwa kupropote utundu with some liberal boundaries, in my opinion. Tunawaincourage wamemorize vitu.
Dunstan Bishanga
02:13:22
A very good talk really. We traumatize our kids based on our feelings. And this lives with them for life and influence how they socialize even in adulthood. Hata domestic violence an intimate partner violence is predisposed by this kind of upbringing
Primus Mtenga
02:13:49
correction: ,,,,,,meant to wtite...WE TRULLY KILL CREATIVITY...
Raymond Mgeni
02:14:20
Hasira ni mwaliko {Asante sana kwa hili somo aisee}
Vianney Bruno
02:16:23
Hivi Dr. ku-lose temper sio involuntary response/reaction?
mlaluko rajabu
02:16:52
ninajifunza kulea vilivyo kupitia somo hili
James Malima
02:17:41
Yani mambo mazuri sana. Tunahitaji kuwafikia zaidi jamii, kwa sababu tatizo ni kubwa zaidi ya tunavyotarajia. Wataalamu ni wazuri kabisa na wana mambo ya kusisimua. Hongera Dr. Frank ku coordinate jambo hili zuri.
Neema Machege
02:18:06
๐Ÿคฃ๐Ÿคฃduuh kanichekesha
Sharon Abu
02:18:55
Dr ๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚
Sharon Abu
02:19:13
Tupe live ๐Ÿค—
Isaac Lema
02:20:12
Kuwa na hasira ni kitu cha kawaida, ku-lose temper ni tabia ambayo inawezakuwa mazoea
Primus Mtenga
02:21:32
Mara nyingine hasa kwa kina mama ukiamua kukaa kimya kinawapandisha hasira sana. Wameanza kulaumu kuwa umemdharau. Hapa unashauri nini?
Sharon Abu
02:23:14
kukaa kimya in general towards your significant other si tabia nzuri sana
Florida Muro
02:23:49
Mifano ya leo kwa kweli iko vizuri sana, natamani kungewezekana kuwepo na short messages kusaidia wazazi na families kwa ujumla kusaidia kuboresha mahusiano!
Isaac Lema
02:23:55
Ni vyema kumsaidia kuelewa kwa nini umeamua kukaa kimya. Hii itabadili tafsiri yake ya kudhani kukaa kwako kimya ni dharau.
Raymond Mgeni
02:24:40
Asante sana Dr. Lusajo Kajula naelimika sana hapa!...
Sharon Abu
02:24:54
yes kama kuna tatizo ongea donโ€™t build up frustration
Edna Osujaki
02:28:02
Dr. Kajula, very well said! Please endelea kufundisha zaidi, tunaona mwanafunzi wako Lema. umepanda mbegu nzuri!
Lightness Mariki
02:32:21
Dr.Lusajo umenigusa mno!!
Lightness Mariki
02:32:48
Thank you very much.Nitakutafuta
James Malima
02:33:21
Asante sana Dr. Lusajo. Umeongea mambo mazito sana sana.
Blandina Kilama
02:34:19
๐Ÿ‘๐Ÿ‘๐Ÿ‘ Asanteni sana Drs. Nimejifunza mengi. Frank and team kudos.
Judith Kileo
02:36:07
Dr Lema, je wale wazazi ambao wanatoa instructions tofauti kwa watoto, na matokeo yake mtoto anakuwa ananipenda mzazi mmoja kuliko mwingine
Judith Kileo
02:36:39
Sorry anampenda mzazi mmoja zaidi
Neema Machege
02:37:40
very interesting topic
Neema Machege
02:38:29
lol Dr Lusajo ๐Ÿคฃ
Jane Doe
02:38:35
Je dada Lusajo ,
Dunstan Bishanga
02:38:41
Yes Dr. Kajula bado tupo wengi tu wanafunzi wako. Your talk is always therapeutic
Jane Doe
02:39:50
kwenye hoja ya mahusiano swala la house girls unaliongeleje hasa kipindi hiki cha COVID19 quarantine??
Sia Ukwai
02:40:25
Dr @Isaac kuongea Vs kuzungumza ๐Ÿ™Œ๐Ÿฝ๐Ÿ™Œ๐Ÿฝ
Primus Mtenga
02:41:11
je mwenzio akizisitiza tuongee dakika hii na mko chumbani nichukulie hatua gani?
Primus Mtenga
02:42:13
Kosa lingine wazazi msilumbane mbele ya watoto. Ushauri wangu
Paul Rupia
02:42:29
The Best Panel .. God bless them .. Nawashukuru sana.
Primus Mtenga
02:52:16
Thank you kuhusu hilo la kuomboleza. Siku hizi ukristu unaua traditional grieving routines. Uchagani ilikuwa desturi kukaa siku kadhaa kuinua tanga (3 days for a man and 4 days for a woman). Siku hizi wanainua tanga mara tu baada ya mazishi. Hii italeta matatizo (mental) siku za usoni in my opinion. Wana saikolojia elimisheni jamii.
Agnetta Kamugisha
03:01:03
Dada wa kazi pia ni vizuri kumu hesimu na kumu thamini
Agnetta Kamugisha
03:01:15
heshimu
Agnetta Kamugisha
03:01:33
sio slave
Furaha Kyesi
03:02:00
Asante sana.
Neema Machege
03:03:36
kweli he shida kwa Dada wa kazi ni muhimu sana ,, nao ni binadamu na wana mchango mkubwa sana na muhimu kwenye familia mzima..
Neema Machege
03:03:47
heshima
Petronila Mlowe
03:04:46
Thank you so much Dr Frank and your team...Asante kwa presenters wote..topic ni muhimu ktk day to day life..kudos to you all๐Ÿ™
Sylvester Kezilahabi
03:06:47
Nimefurahi sana kwa mada ya leo, big up moderator and the team.
Kanaeli Uriyo
03:07:05
Asanteni sana team kwa mada nzuri ya leo ๐Ÿ‘๐Ÿ‘๐Ÿ‘
Neema Opiyo
03:08:37
sisi pia huulizana na kuuliza watoto before bed, what made them happy and sad. inawapa nafasi yakutuonesha what we can do better
Neema Machege
03:11:17
asanteni sana wataalamu wetu ,, Leo nimefaidika sana ๐Ÿ™
Primus Mtenga
03:14:54
Thanks to the Panellists
Neema Machege
03:16:02
nimeipenda hiyo ya taifa stars
Asha nyanganyi
03:17:06
Taifa Stars๐Ÿ‘๐Ÿฝ
Agnetta Kamugisha
03:17:33
Ahsante sana presenters wote๐Ÿ™๐Ÿ™
Jacqueline Uriyo
03:17:45
Ahsanteni sana Dr Frank na wataalam wetu wote. Nimefurahia mada zote. Ni muhimu sana
James Malima
03:17:48
Aisee, big up Dr. Frank ku organize jambo hili. Nimeshangaa, wataalamu ni wazuri sana, jitihada zenu zinahitajika sana kwenye jamii, maana ukweli ni kwamba jamii yetu imeharibika sana. Ninatamani sana, viongozi wa Serikali na Wizara husika, kujipanga, ili hawa wataalamu wasikike kwa upana zaidi kwenye jamii yetu. Kuna faida gani kupata mafanikio ya kifedha au utajiri mkubwa lakini hakuna amani ndani ya nyumba? kuna faida gani kupata watoto wazuri, lakini kwa kuhisi tunawapa malezi bora, inakuwa kinyume chake, kwamba tunawaharibu kabisa? Tuisimamie Tanzania yetu, mambo yamebadilika sana, na kwa wataalamu hawa, tunaweza kuibadilisha na changamoto nyingi, zikaondoka automatically.
Oliva Kavishe
03:20:29
usaanii muhimu @ Dr. Lema๐Ÿ™๐Ÿฟ๐Ÿ˜‰
Primus Mtenga
03:20:38
Malina, tusitegemee serikali sana. Sisi wenyewe tuangalie mini chakufanya nje ya serikali pia
Florida Muro
03:20:46
Dr Frank Asante sana for organizing this sessions; nawapongeza tena Team nzima
Asha nyanganyi
03:21:01
well said Mtenga
Lisbeth Mhando
03:21:19
thank you
Arafat Mtui
03:21:21
Asante sanaa muandaa mada kwa siku ya leo na washereheshaji
Judith Kileo
03:21:28
Thanks alot
Wilbroad Samson
03:21:38
Asante sana.
A Tuli
03:21:51
great discussion asanteni sana Tuli
James Malima
03:22:39
Primus, elimu hii ingefundishwa kuanzia shule za msingi, secondari na vyuo, tungekuwa na jamii bora sana ndani ya muda mfupi sana. Ndio sababu nikahisi Serikali inatakiwa sana kushiriki. nimefarijika sana.