Zoom Logo

*Vifaa Kinga Tiba (PPE) Kwa Wauguzi Wetu*: Covid-19 - Shared screen with speaker view
Joe Kabyemela
46:18
A technical hitch, if anybody is able to sort. The dial-in participants are reporting no audio...
Tina Lasway
47:11
Looking into the audio issue for dial-ins
Saidi Kuganda
49:10
press hiyo "dial to audio"
Fredrick Meena
51:51
At the bottom left of your computer you can allow to hear the audio.
Donatus Mutasingwa
53:21
sharing PPE conservation policy from Ontario, Canada https://bit.ly/3cNiRrO
Gideon Mlawa
53:27
1."frugal innovation" or frugal engineering and adaptability ni muhimu-kutengeneza bidhaa kama(PPE) locally kama nyumbani
Joe Kabyemela
53:44
Sorry Fredrick, those having issues are those who are using a phone to dial in just for audio. It's not a computer issue
Asha nyanganyi
54:33
remember to select join with audio option
Tina Lasway
54:55
Can they please enter through the link and not dial-in? Not seeing audio issue from this side.
Chiku Badru
54:57
dial via phone
Ukende Shalla
55:41
From Ukende Shalla Hi everyone
Chiku Badru
55:51
on your left hand corner kuna options choose dial via phone
Raymond Mgeni
01:01:58
Thank you so much Dr. Nasibu Mwande. I am following well
Sia Joseph
01:08:27
kwa upande wa UK wagonjwa wanapungua hospitalini za kawaida kwa sababu serikali imefungua hospital mpya maalumu kwa Covid-19 tu. na zote ni kubwa sana ya London ina uwezo wa kulaza 4000 to 5000 na katika mji ya Birmingham NEC vitanda zaidi ya 4000 , Manchester ni zaidi ya 3000 na sehemu nyingine. ili imesaidi sana
Gideon Mlawa
01:10:18
In most Hospitals in UK and London all hospitals are divided into 2 parts
Gideon Mlawa
01:11:43
2 parts of hospitals: 1.COVID part of hospital (wards) and non COVID part
DR. TUMAINI RINGO
01:12:03
N 95 inapatikana mtaani
DR. TUMAINI RINGO
01:12:08
10k
Ukende Shalla
01:12:11
N95 zinauzwa 30,000 pia zinapatikana kwa shida,
DR. TUMAINI RINGO
01:12:45
N95, FFPP1, surgical zipo
Florence Temu
01:13:04
Uvaaji wa mask ni challenge!
allen kimambo
01:14:10
N95 Kwa pc 3000 sehemu zingine
Florida Muro
01:14:29
Kilimanjaro zinapatika Pharmacy ila kwa shida ... na kuna 2 different model nimeziona (second one inaonekana a bit low quality)
Ukende Shalla
01:14:31
Mbona tunavaa hata leo nimepita kirumba watu wamevaa
Donatus Mutasingwa
01:14:55
elimu ya kuvaa na kuvua PPE https://www.publichealthontario.ca/-/media/documents/ncov/ipac/ppe-recommended-steps.pdf?la=en
allen kimambo
01:15:07
Kwa DSM watu 8 kati ya wawili wamevaa mask
Ukende Shalla
01:15:40
Mwanza tunavaa
Joy John
01:15:49
allen ndio umesema kitu gani tena
Amin Ally
01:15:50
jee kama kuna ukosefu wa N95 mini kifanyike kupatikana hizo N95 hilo Tanzania kwa sasa ?
Serafina Mkuwa
01:15:52
watu from public wanasema barakoa zinawakaba pumzi... so uvaaji wa barakoa bado ni challenge
DR. TUMAINI RINGO
01:16:04
Mwanza wanavaa
Amin Ally
01:16:04
Amin Ally
Ukende Shalla
01:16:54
Hata hapa nilipo nimevaa
Deus Rugemalila
01:17:18
Allen nadhani ulimaanisha watu 2 kati ya 8 wamevaa mask. Siyo?
Agnetta Kamugisha
01:19:05
@Deusi was wondering about that because it doesn't match what we see in videos
Donatus Mutasingwa
01:19:36
Dr. Osati-Thanks for your honesty and courage
Charles Soloka
01:20:32
Sisi kama professionals..I meant Drs, Nurses, na wengineo tunachukua hatua gani kuhakikisha tunatoa data sahihi za wagonjwa na sio siasa inayosemekana sasa@Dr.Olisha
Joe Kabyemela
01:20:55
suala la wagonjwa kuwa turned away na hospitali ni extremely disturbing. Hili kama profession huko nyumbani tunali-address vipi?
nasibu mwande
01:21:37
probably many patients die due to non-COVID problems. which is really sad
Stewart Mkumbe
01:23:54
Shida nyingine kubwa iliyopo kama wengine walivyoongelea ni uvaaji wa masks and how to dispose after using it.. watu wengi wakichoka kuvaa mask, wanazishusha chini ya kidevu.. nafiri hii ni hatari zaidi kuzidi hatari ya kutokuvaa mask yenyewe.
Charles Soloka
01:24:55
Naomba kujua fedha zilizokusanywa kwa wadau nilizisikia PM alijitahidi sana kuelezea zimetumikaje?@Panelists TZ
Ibrahim Simiyu
01:29:29
We had referral guidelines before COVID-19. This pandemic is exposing the weaknesses of the country referral system. Imagine you being the patient sent from facility X to Y only to be told you don't have the referral which you have been denied at facility X in the 1st place just because facility Y is the only designated facility for managing COVID-19 or whatever disease that you have
Joy John
01:30:40
good job Dr Osati
Liberata Mulamula
01:31:12
Dr. Osati kwa kukusikiliza inaonyesha morale iko chini sana. Nini kifanyike?
Donatus Mutasingwa
01:32:13
Mama Mulamula-umemsoma vizuri. Nafikiri anahitaji any support he can get
Agnetta Kamugisha
01:32:21
Shikamoo @ Balozi Mulamula
Liberata Mulamula
01:32:49
Yaani inasikiktisha sana
Joy John
01:32:52
Kweli Kabisa wanahitaji support kubwa kwenye PPEs
Agnetta Kamugisha
01:33:14
😢😢😢
Liberata Mulamula
01:33:16
Ikiwa hata guidelines ni vigumu kutolewa
Joy John
01:33:19
na hawa ndio wapiganaji wetu wa mstari wa mbele
Liberata Mulamula
01:33:45
Inasikitisha
Joy John
01:34:18
kwa kweli kufukiza kunahitaji guidance
Ramadhani Ponda
01:35:10
Dr. Osati thank you for your honesty. It’s refreshing to hear kusema ukweli
Raymond Mgeni
01:36:05
Dr Osati thank you so much. I have learnt a lot
Asante Malima
01:37:10
Kama kuna mainjinia wana 3D printers kuna free 3D models tunaweza kuwatumia wakatengeneza faceshields na masks kwa ajili ya madaktari na manesi huko huko.
Joy John
01:37:28
Yaani kwa kweli this thing inatakiwa individual effort
Shaaban Fundi
01:38:05
As we hear the situation on the ground: please donate to help alleviate COVID19 crisis in Tanzania: https://www.gofundme.com/f/dhibiti-mlipuko-covid19-tanzania
Joy John
01:38:17
lakini tunawasaidiaje akina Dr Osati, maana wao wako mstari wa mbele
Joy John
01:38:36
Oooh noo
Florida Muro
01:39:06
please do share the 3D model for masks, ya faceshields tuliipata na tumeanza tengeneza
Shaaban Fundi
01:39:38
Kusaidia Dr. Osati na wengine huko Tanzania. Tafadhali jitolee hapa: https://www.gofundme.com/f/dhibiti-mlipuko-covid19-tanzania
Deus Rugemalila
01:40:43
Juhudi za makusudi ili kuwakinga wauguzi na madaktari zinahitajika. Wakiugua wao wagonjwa watahudumiwa na nani... As a country we can do better
Anna Meekisho
01:41:18
Asante Dr. Osati for being informative and forthright.
Agnetta Kamugisha
01:41:41
All, please visit gofundme page above for details and donation🙏
George Laidoson
01:43:14
tunaweza kuwasaidia wakina daktari Osati kwa kutoa elimu zaidi, mfano tumefanikiwa kutengeneza app yenye elimu juu ya COVID 19 lakini kupata approval from the ministry imekua ngumu, maelekezo au kuunganishwa na serikali utashukuriwa sana , tufanye kwa Tanzania yetu
Leila Edward
01:43:26
thank you Dr Osati for being transparent
Oliva Kavishe
01:45:52
https://www.gofundme.com/f/dhibiti-mlipuko-covid19-tanzania
Oliva Kavishe
01:46:02
Karibuni🙏🏿❤️🙏🏿
Ramadhani Ponda
01:46:11
???
Zawadi Sakapalla-Ukondwa
01:53:25
Pia unaweza tuma mchango wako kwa kutumia CashApp $TZDiaspora
Agnetta Kamugisha
01:53:26
We welcome anyone interested in helping with the fund raising campaign. Please email us @dhibiticovidtz@gmail.com.
Ndaga Mwakabuta
01:54:14
Mbona tunachanga sana kwenye misiba na harusi?
Oliva Kavishe
01:54:55
Na birthday 🙄
Florence Temu
01:56:32
Hosts.. there are few more sign-ups but are put on the waiting .. just incase
Agnetta Kamugisha
01:56:46
We are also on Facebook searchdhibit covid tanzania
Liberata Mulamula
01:58:06
Tatizo ni jinsi gani tunawafikia walengwa kama hakuna mfuko maalum ambao serikali imeturuhusu kuchangia
Jacqueline Kawishe
01:58:52
kunaweza kuwa na platform ya mpesa kwajili ya kutuma mchango?
Oliva Kavishe
01:59:07
I think tatizo ni culture na priority!
Jacqueline Kawishe
01:59:23
very informative - asanteni sana
Liberata Mulamula
01:59:40
Nchi yetu ni kubwa. Je tunawafikiaje walengwa ambao hawako miji mikuu
Oliva Kavishe
02:00:35
Solution ni we changa. we have trusted team, we will ask for report
SOLOKA
02:00:56
Swali la Jacqueline zuri...Mpesa namba ili walio TZ wachangie nadhani tungeidentify hapa…@TANNA, MAT and other associations
Zawadi Sakapalla-Ukondwa
02:01:14
Agnetta Kamugisha; mkazi wa North Carolina; Ph. 919-724-2291Tina Lasway ; mkazi wa Texas and DIACOTA Rep.; Ph. 919-309-6994Nabila Ghassany; mkazi wa Georgia; Ph 404-988-2178Nassaro Basalama; mkazi wa North Carolina; Ph 919-519-1624Zawadi Sakapalla-Ukondwa mkazi wa Maryland; Ph 301-379-2342
Agnetta Kamugisha
02:02:00
we need a representative from EVERY STATE. Please email us atdhibiticovidtz@gmail.comcall 1-919-724-2291
Maryam Amour
02:03:29
3D faceshields are being made on a low scale at the moment and they are available for health care workers @Malima
Maryam Amour
02:05:42
There is also another company that just started making faceshields using recycled bottles and flipflops
Dr. Naftal Kilenga
02:08:07
Jack Mal has been sending PPEs and Testing kits to all 55 African Countries two times now. Tomorrow another consignment is arriving from China and the airlifting of these items including body temp scanners will start leaving Addis Ababa by next week. Are these donations reach the targeted populations?
Edna Osujaki
02:08:32
Dr. Praag, I am a certified CHW by the State of Oregon, I would like to connect with you and work together with CHWs in Tanzania. Glenaedna@gmail.com. Asante.
Julius Charles Masanika
02:08:45
CHWs ni sawa lakini wasiwasi wangu ni - wameandaliwa kwa kiasi gani katika swala zima la kujilinda dhidi ya maambukizi. je, wameandaliwa vipi katika utoaji wa elimu
Vianney Bruno
02:08:48
We can also bring up a voluntary and friendly challenge for every Jumuiya in the US to raise funds as a local collective effort eg $500 and send it to DICOTA
Anna-Grace Katembo
02:09:11
PPE should be prioritized to the lower level health facilities providers/PHC
Joy John
02:10:17
asante Rostam
jacqueline shoo
02:10:26
suala la reuse ya barakoda, naona tueliminishane maana kutokana na uhaba wengi tuna reuse lakini decontamination ya hizi barakoda hasa kwa sisi HCW ni changamoto
Liberata Mulamula
02:11:12
Hiyo sintofahamu ndiyo inafanya watu wasite kuchangia. Inabidi wadau walioko nyumbani akiwemo Dkt Osati wety watusaidie kuondoa hiyo changamoto
Eric van Praag
02:11:35
on chw isssues, pls write me an email eric.vanpraag@gmail.com
Edna Osujaki
02:12:27
Thanks Dr. Praag.
Julius Charles Masanika
02:12:51
Thanks Eric
Petronila Mlowe
02:13:37
as a trustee for Tanzania Development Trust timetoa na tunaendelea kutoa misaada ys ppe kwa baadhi ya vituo vilivyo kuwa recognised kama vinatoa covid 19. focus yetu inakuwa zaidi kwenye mikoa madkini...lakini tunaishiwa nguvu kwa sababu ya overwhelming applications
Dr Isabella- Morogoro RRH
02:14:20
thanks a lot to all of you for this opportunity. giving hope to health Care workers in Tanzania in this heavy crisis. Dr Praag, Dr Osati, and our lovely Co-hosting ladies. God bless you all.
Asante Malima
02:15:16
@Dr. Amour - Excellent kama watu wameshanza kutengeneza hizo PPE. Huku imekuwa kama kijiji, hivyo wengi wenye 3D printers wanatengeneza NIH approved masks and faceshields ambazo wanazitoa bure kwenye mahospitali. Labda wengi zaidi wajumuike. Mfano wa hizo community. https://www.makersforcovid19.com/
Liberata Mulamula
02:16:27
We need a buy in by the government!
Mwemezi Ngemera
02:16:43
Thanks for this online meeting.I concur on using MPESA/TIGOPESA number as well
SOLOKA
02:16:46
sure sure@Mulamula
Oliva Kavishe
02:16:52
People are refusing to donate because of how the government is handling this whole saga! so it’s double jeopardy
Oliva Kavishe
02:17:20
but we will keep on hoping for a change of heart
Mwemezi Ngemera
02:17:54
let us contribute. Let us save Tanzanian
Zawadi Sakapalla-Ukondwa
02:17:54
Kama Ulivyosikia, mchnago unaenda kwa walengwa directly, sio Government
Oliva Kavishe
02:18:22
we tell them that but words from the government leaders matters
Liberata Mulamula
02:18:53
Tatizo langu ni je tunawezaje kuwafikia walengwa wote?
SOLOKA
02:19:38
Kwa kutumia matawi yetu ya professional associations zetu kama TANNA tuna matawi hadi wilayani@Mulamula
Oliva Kavishe
02:20:03
Plus you already have people that have lost family members because of this Covid19 and they are pissed off
Zawadi Sakapalla-Ukondwa
02:20:16
Hata hapa USA anachosema Raisi sio lazima Governors wafate. Hivyo hata sisi tunaweza saidia nyumbani bila kulaumu serikali.
Ally Akrabi
02:20:35
binafsi napenda kuwashukuru na kuwapongeza jumuiya ya watanzania Diaspora DICOTA na wawakilishi wa wahudumu wa afya Tz kwa kukutana kwa Njia hii na kisaidiana. kweli PPE ni muhimu sana lakini pia training, motivation kwa staff actively wanaowasaidia wagonjwa.
Oliva Kavishe
02:21:25
True! but ni hoja binafsi inabidi mtu mwenyewe aone hiyo tofauti na aguswe kuchangia
Ally Akrabi
02:21:34
tuendelee kuwahudumia wagonjwa vizuri na tujilinde. dr ally akrabi emergency physician Bugando medical centre mwanza. pia nahudumia COVID19 ma kusaidia mkoa kujiandaa na kuhudumia
Kurwa Nyigu
02:21:47
Ndugu zangu Watanzania, ingawa tumeudhiwa na saga la serikali linavyohandle huu ungonjwa, wauguzi wetu wanaathirika hivyo ndugu zetu wataendelea kuumia na maradhi. Kibaya sio tu kwa COVID-19 bali kwa maradhi mengine yote ya kila siku. Hivyo kama bado ujachangia, tafadhali fanya hivyo sasa kwenye link iliopo humu kwenye hii chat.
Oliva Kavishe
02:22:12
https://www.gofundme.com/f/dhibiti-mlipuko-covid19-tanzania
Agnetta Kamugisha
02:23:05
Please donate and save lives💰🙏
SOLOKA
02:23:20
Kwa Chama Cha wauguzi na wakunga Tanzania nashauri mnaweza kuwasilaian an ofisi namba 0685781028 au technical staff 0754004300 au direct kwa Rais wa Chama no.0677175339
Kurwa Nyigu
02:24:13
Asanteni sana Alex and Dr. Osati kwa kutupa picha halisia. Ni ukweli unaotisha!
Amin Ally
02:25:53
N95 Zinaweza hata kupatikana Home Depot huku Nchini Marekani
Liberata Mulamula
02:25:54
@Soloka je hizi Professional Associations zimejipanga kufanya hivyo na zina uwezo wa kufikia communities?
SOLOKA
02:26:25
Hapa ni kuwafikia watoa huduma wetu hasa maeneo yaliathirika its possible
Liberata Mulamula
02:26:26
Je zinahitaji kibali?
Mary Banda
02:27:11
Shukrani kwa kila mmoja aliyeguswa na kuchangia hili janga la COVID-19.
SOLOKA
02:27:17
Yes lazima kibali kutoka serikalini ndio upewe kwenye hata kiwanda binafsi
Mshauri Delem
02:28:03
Dear participants, my recommendation kwa Diaspora supported PPE, ingekuwa bora kupata pre-approved supplier outside the country and purchase directly.
Florence Temu
02:28:23
Where /what is the planned destination of this donation from Diaspora? will it be cash or goods? Direct to health facilities or via MSD?
Mshauri Delem
02:28:52
to purchase in Tanzania from MSD uses the same pool of products
Liberata Mulamula
02:29:15
Dr. Ellen nice to hear from you
Ezekiel Kassanga
02:29:17
Naomba kujua mwenendo na maendeleo ya upatikanaji wa chanjo na matibabu ya COVID-19
Mary Banda
02:29:25
Tina, hongera kwa kazi nzuri. Count me in to volunteer and be part of the team. Dr. Mary Banda
Tina Lasway
02:29:56
Thank you Dr. Banda. I will be in touch ASAP. We need all hands on deck!
Alexander Baluhya
02:30:52
namba yangu ni sahihishe hapo juu kwa soloka tumia 0713070539/0755785928 Rais TANNA
Ezekiel Kassanga
02:31:04
Hali ya udhibiti wa ugonjwa wa COVID-19 ipoje kwa USA maana tunaona bado cases mpya na vifo ni juu sana
Ally Akrabi
02:31:22
mimi sitaafiki PPE kuagiza nje kwanza itakuwa ghali na usafirishaji ni wa matata. la pili itacheleweshwa kusambazwa kwa kuwa zitahitaji kukaguliwa na pia kupimwa (kama Mkuu alivyosema usalama izipime ppe zote zinazotoka nje). nashauri zinunuliwe hapa hapa Tz na kuna zingine zishonwe.
Alexander Baluhya
02:32:40
professionals zote zinaviongozi hadi wilayani hivyo vifaa vitafika hadi kwemye dispensary
SOLOKA
02:32:54
Ni vema kuagiza MSD provided zinaenda kwa watoa huduma..sidhani kama Serikali itaresist kwenye hili@All Akrabi
SOLOKA
02:34:20
Naomba kuchangia @Host
Deus Rugemalila
02:35:08
Swali: Kama Rostam alipata changamoto kufikisha pledged PPE alizoahidi, diaspora itatumia njia ipi ku-navigate bureaucracy yetu?
SOLOKA
02:36:13
Sisis hatulipi serikalini tunalipa kiwandani na MSD ana enda chukua na kuwasilisha sehemu husika under supervision ya professional associations@Dr.Deus
Liberata Mulamula
02:36:29
I agree it is better to work through MSD
Isack Patrick
02:37:40
Dr Isack,
Isack Patrick
02:38:24
thanks to diasporas and the support to the community.
Apollo TEMU
02:39:23
Two POINTS1. This is more of a question but also suggestion. What are the efforts towards preventiion domain? I am talking on Nutrition and also use of Home Remedies and also locally available Herbs etc ?Dr. Mhame - huyu naamini alikuwa Head Traditional Medicine Wizara ya Afya then went to NIMR and helped kuanzisha Traditional Medical Research at Mabibo then back to the Ministry and now I am made to believe he is back to NIMR.Ushauri wangu huu kama hapa hayupo basi akaribishwe ili juhudi hizi zisiache nyuma mlango huu wa nyumbani wa Tiba Mbadala and tusiidharau hii maana siisikii ikipewa uzito.Swala zima la LISHE nalo linahitaji kupewa uzito na pia wadau wa hii line ni bora kucollaborate efforts zao and or help promote.2. Second point ni on michango. Usually people engage when they "feel touched moyoni" and also their input iweze kuleta real impact on the ground and on the cause.
Asha nyanganyi
02:39:26
Yes tutafata recommendation ya Wataalam hawa waliopo nyumbani na wote are recommending use of MSD.
Apollo TEMU
02:39:38
Mfano if there is massive campaign in terms of using home remedies and all that and this gets tracked to see how it affects the stats... I believe the movement will get massive support.My Two Cents.
Harrieth Gabone
02:40:04
Dr. Ellen Mkondya, how about those medical volunteers, are you going to cover the license application fees for those volunteers?
Agnetta Kamugisha
02:40:08
@DeusWe are exploring the same path as Rostam
Apollo TEMU
02:40:11
I understand sio theme leo but food for thought
Gideon Mlawa
02:40:17
Dr Ellen/Erica is making sebse
Anna-Grace Katembo
02:40:27
Dr. Hellen is the guideline for volunteerism that is in the process of development for all cadres or only for CHWs?
Asha nyanganyi
02:40:31
Mr Apollo Temu- noted
Apollo TEMU
02:40:55
Thanks Asha Nyanganyi
Nyagwaswa Michael
02:41:46
Do you think is a due time kudeploy health care teams to come in Dar es Salaam to help with treatment and care?
Gideon Mlawa
02:42:30
Dr Ellen making a lot of sense. Dont re-invent the wheel and instead use the existing programmes to fight COVID19 . Re-purposing the current programme.
Edna Osujaki
02:43:27
Thanks Dr. Ellen, great presentation!
Asha nyanganyi
02:44:07
Thanks Dr. Ellen for the insight! Very helpful
Liberata Mulamula
02:44:18
Community surveillance is great
Adeline Nyamwihura
02:44:47
Thanks Dr Ellen and Dr Van Prag for the information
Asha nyanganyi
02:45:01
Thanks to all presenters.... this is great information
SOLOKA
02:45:01
I want kutoa ushauri kuhusu MSD@dada Tina
Stewart Mkumbe
02:45:27
vp usalama wa hivyo
Yonga Ngirwa
02:47:16
Hapa kwenye Webnar nimeona baadhi yetu tulikuwa tunafikicha( touch) macho, Pua , midomo na kushika uso mara kwa mara. Je, hili suala Lina madhara gani ktk kinga ya Msingi?!
Adeline Nyamwihura
02:48:09
ni hatari sana @Yonga
Deus Rugemalila
02:49:14
@Yonga Ngirwa, kama una uhakika kuwa mikono yako ni misafi unaweza kushika uso. Wanaposema usishike uso, ni pale ambapo mikono yako inapokuwa sio misafi
Isack Patrick
02:49:57
namna gani professionals wanaweza kupunguza politics ktk mlipuko huu...
Isack Patrick
02:50:15
ikiwa ni pamoja na kuongeza transparency..?
Ibrahim Simiyu
02:50:58
Jinsi gani referral system inaweza boreshwa kwa wakati huu wa COVID-19 ili kuepusha wagonjwa kukataliwa vituoni?
Oliva Kavishe
02:52:32
I agree with Soloka
Florida Muro
02:52:56
Naomba best way to decontaminate N95 in Tz settings, kuna CDC guide but if you have quick ideas knowing our environments and differences in equipments itatusaidia
Clifford Silver Tarimo
02:53:48
Agreed.
Farajah Ukondwa
02:53:52
Good point SOLOKA
nasibu mwande
02:54:22
N95 ni single use lakini, Florida Muro
Deus Rugemalila
02:54:26
Swali: Je Dicota ina mawasiliano na waTZ wanaoishi China ili kama wanaweza kununua PPE direct kule as a back-up plan?
Mary Kapella
02:54:29
Very good Soloka :)
Liberata Mulamula
02:54:38
Nakubaliana na pendekezo la kumwalika Mwakilishi wa MSD na Serikali ambao wako kwenye Task Froce ni muhimu
SOLOKA
02:55:48
Asante ujumbe utafika tujitahidi tukimbie speed jamani watoa huduma wakiingia mtini nani atawahudumia?
Oliva Kavishe
02:55:51
Does TZ have an Emergency Response Team kwa mambo ya magonjwa? Leave alone COVID19?
Agnetta Kamugisha
02:55:56
Even here in the US frontline workers have quit due to lack of protective equipment
Asha nyanganyi
02:56:04
Asante Bwana Soloka na Mama Balozi Mulamula. Noted
Oliva Kavishe
02:56:12
if yes, where are they and how do they operate?
Florida Muro
02:57:17
N95 tunaambiwa can be re-used, even for a month as long as we decontaminate (tuna make ya 3M)!!! au there is another design @Nasibu, but for isolation HCW so far its single use
SOLOKA
02:58:52
Can we share hiyo guide ya jinsi ya kuzitumia PPE na kuziteketeza baada ya matumizi..tunaomba mshare hapa
SOLOKA
02:59:08
Hizo za CDC@Tina Lasway
allen kimambo
02:59:09
Naweza kuchangia kuhus face shields?
Maryam Amour
03:00:42
https://www.medscape.com/viewarticle/928877?nlid=135131_430&src=WNL_mdplsfeat_200421_mscpedit_fmed&uac=183292SV&spon=34&impID=2355118&faf=1
allen kimambo
03:00:47
Kwa kuwa Tanzania hakuna lockdown watu walioko kwenye mazingira hatarishi kama vile k/koo,feri na penye misongamano mikubwa wanaweza kutumia low cost made face shield?
Maryam Amour
03:00:53
link on how to sanitize N95
Deus Rugemalila
03:01:02
N95 weekly rotation is a good idea
Florida Muro
03:01:52
https://www.cdc.gov/niosh/topics/hcwcontrols/recommendedguidanceextuse.html
Agnetta Kamugisha
03:02:41
If i would like to invest my vigisenti to Tz companies making any these hot items, where do i go? kama masks, gloves, ventilators....
Joe Kabyemela
03:03:17
Is there any emergency temporary VAT waiver by TRA for PPE au tunaweza ku-lobby kupata hii?
Agnetta Kamugisha
03:03:36
any attempts to make these products in Tz?
allen kimambo
03:04:47
We are trying to make some for now
SOLOKA
03:04:56
Nadhani ni kufungua kampuni kusajili BRELLA ingia website ya BRELLA then ukisajili utatakiwa kuwa na license za kufanya kazi hizo nadhani mamlaka kama mbili@Agnette kamugisha
Florida Muro
03:04:57
Nashukuru sana kwa mawazo yenu juu ya PPE and kujibu swali langu on N95 decontamination procedure
Julius Mwita
03:07:34
It may sound political, should MAT issue a statement on how ineffective are cloth masks in preventing COVID. We appreciate with the scarcity of proper masks.. Tanzanians still need to be informed of inefficiency of cloth masks
nasibu mwande
03:08:56
we use Sundstrom respirator masks. one can have a look online. You will need FIT test for users
Maryam Amour
03:12:32
https://www.instagram.com/p/B_MYhEtnu53/?igshid=6eg0tncl3t13
Liberata Mulamula
03:12:48
Ni muhimu kuwasikia pia NHIF
Zawadi Sakapalla-Ukondwa
03:15:34
Kama umegusa tafadhali CHANGIA SASA at https://www.gofundme.com/f/dhibiti-mlipuko-covid19-tanzania
Nassor Ally
03:17:50
serikali bado inaruhusu mikusanyiko ya Ibada,.. Huu ni uhatarisho wa usalama wa watu. kwanini mikusanyiko yote imekatazwa isipokuwa ya kidini. lengo ni nini? na madaktari wameweza kuishauri serikali katika hili?
Agnetta Kamugisha
03:19:49
EST
Agnetta Kamugisha
03:21:06
dhibiticovidtz@gmail.com
Joe Kabyemela
03:21:44
Saa 10 EST? Hiyo naona ni late sana kwa wenzetu walioko Tanzania au?
Tina Lasway
03:22:04
https://us04web.zoom.us/j/77839017871
Tina Lasway
03:22:11
4pm EST kesho
Tina Lasway
03:22:25
Kamati ya “Dhibiti Mlipuko Wa Covid-19 Tanzania” inakukaribisha kwenye mkutano.Siku: Karibuni Jumapili hii April 26, 2020.Saa: 4pm EST/ 3pm CST/ 1pm PST/ 9pm UK/ Saa 5 usiku Afrika Mashariki.Ajenda: Kujadili Kampeni Ya Kudhibiti Mlipuko Wa Covid-19 Tanzania.Kujiunga sajili hapahttps://us04web.zoom.us/j/77839017871Nassor Basalama – Muendesha mkutano.Nabila Ghassany – Utambulisho wa Kampeni.Shaabani Fundi na Agnetta Kamugisha– Tulipofikia na tunapoenda.Tina Lasway – Vifaa, bei zake, suppliers, na wapi msaada utaenda.Tafadhali njoo ujiunge nasi katika kujishirikisha kusaidia ndugu zetu kwenye janga hili Tanzania.Ahsanteni.Meeting ID: 778 3901 7871
Zawadi Sakapalla-Ukondwa
03:23:26
Kamati ya *“Dhibiti Mlipuko Wa Covid-19 Tanzania”* inakukaribisha kwenye mkutano.*Siku*: Karibuni Jumapili hii April 26, 2020.*Saa*: 4pm EST/ 3pm CST/ 1pm PST/ 9pm UK/ Saa 5 usiku Afrika Mashariki.*Ajenda*: Kujadili Kampeni Ya Kudhibiti Mlipuko Wa Covid-19 Tanzania.Kujiunga sajili hapahttps://us04web.zoom.us/j/77839017871Nassor Basalama – Muendesha mkutano.Nabila Ghassany – Utambulisho wa Kampeni.Shaabani Fundi na Agnetta Kamugisha– Tulipofikia na tunapoenda.Tina Lasway – Vifaa, bei zake, suppliers, na wapi msaada utaenda.Tafadhali njoo ujiunge nasi katika kujishirikisha kusaidia ndugu zetu kwenye janga hili Tanzania.Ahsanteni.Meeting ID: 778 3901 7871
chetan ramaiya
03:26:34
Asante Sana dr Chetanramaiya Ob/gym Vice President AGOTA Asociation of Ob / gym Tanzania
Oliva Kavishe
03:27:26
Poleni Sana Madaktari na Manesi!
Make Ali
03:28:08
thanks for joining us
Zawadi Sakapalla-Ukondwa
03:28:14
Karibuni wote kuwa kwenye team ya uratibu
SOLOKA
03:28:15
Tusahihishe usemi hakuna Manesi bali ni wauguzi
Zawadi Sakapalla-Ukondwa
03:28:30
Agnetta Kamugisha; mkazi wa North Carolina; Ph. 919-724-2291Tina Lasway ; mkazi wa Texas and DIACOTA Rep.; Ph. 919-309-6994Nabila Ghassany; mkazi wa Georgia; Ph 404-988-2178Nassaro Basalama; mkazi wa North Carolina; Ph 919-519-1624Zawadi Sakapalla-Ukondwa mkazi wa Maryland; Ph 301-379-2342
Aida Leka
03:29:03
Shukrani za dhati kwa madaktari wetu Tz na dunia kwa ujumla pia tunawashukuru wote kwa kujali.
Mary Kapella
03:29:06
Thank you for all that you are doing. Will inform others on my side
Sammy Mwangoka
03:29:45
Nashukuru sana DICOTA kwa mchango na ushiriki wenu katika kusaidia kuwakinga watoa huduma za Afya Tanzania
Oliva Kavishe
03:30:05
Asante Sokola, Wauguzi 🤗
SOLOKA
03:30:12
TANNA no.0685781028
Ellen Mkondya Senkoro
03:30:23
Congrats tena DICOTA for a very well organized forum. Keep it up. It was informative and educative and looking forward for the next one. Asanteni sana na Mungu awabariki.
Nyassatu Mwendwa
03:31:26
Thanks DACOTA for this forum. Asanteni wauguzi na madaktari.
Michael Kasubi
03:31:45
Asanteni kwa forum hii..
SOLOKA
03:32:24
Thanks all kwa kutoa michango nimefarijika sana...sasa naamini Corona kwishaaa
Deus Rugemalila
03:32:59
Asanteni sana wauguzi na madaktari wote hasa huko nyumbani Tz
Agnetta Kamugisha
03:33:37
Ahsante sana 🙏
Liberata Mulamula
03:33:47
Asante ni sanaa
Mary Kapella
03:33:54
Asanteni
Abbas Tuli
03:33:55
Asanteni sana